Mitaala mipya kwa vyuo vya uandishi wa habari.

Posted: March 20, 2012 in Uncategorized

BARAZA la Habari Tanzania (MCT) umekamilisha mitaala kwa vyuo vya uandishi wa habari nchini. Mitaala hiyo imegawanyika katika ngazi kuu tatu, TA level 4 ngazi ya Basic Certificate, TA lever 5 kwa Advance Certificate na TA level  6 kwa ngazi ya Diploma.

Hayo yamezungumzwa na Mwenyekiti wa baraza la habari Tanzania Bw.Kajubi Mkajanga katika ziara yake ya kutembelea vyuo vya habari vilivyopo hapa nchini ,alisema  kuwa wamechukua  miaka miwili kuandaa mitaala na kuwashilikisha  wataalam wakiwemo train ya vyuo vya taasisi ya uwekezaji wa mitaala, na kuwahusisha na nacte ambao ni baraza la Taifa elimu ya ufundi na usajili wa hivi vyuo.

Hivyo basi tukaona ni bora kabla ya kugawa mitaala vyuoni ni kutembelea kila vyuo na kuona ni jinsi gani ya kuweza kutoa mitaala kwa ufasasaha zaidi na vigezo ambavyo wanazingatia katika mitaala hiyo.Pia vigezo ambavyo vinazinagtiwa zaidi ni kwa kuangalia walimu wana vigezo vinavyotakiwa kwa kuweza kutumia mitaala hii.

Tumeanzia  Zanzibar,Morogoro,Iringa na sasa tupo Dar es salaam ambapo tutatembelea TSJ, DSJ na Royal na mwisho tunamalizia na Arusha.Kwa kufanya hivi tutagundua vyuo vipi vina mapungufu na havipaswi kupewa mitaala hii,

Pia alizungumzia pia kwa upande wa wanafunzi wanao chukuliwa hapo vtuoni je wanavigezo gani,kwa kufanya hivi kutasaidia mitaala tuiogawayo atutoi kimakosa  bali tunaangalia vigezo zaidi kwa kumjenga mwalimu na mwanafunzi kuwa ktika kiwango kizuri katika fani hii ya uandishi kwa ujumla.

Aliendelea kufafanua kuwa hawatatoa mitaala bure bali kila mtaala utagharim shilingi milioni moja na nusu hivyo basi kwa mitaala mitatu kwa shilingi million nne na nusu.kwa kufanya hivi tunaomba kilia vyuo vitambue kuwa hakuna ruzuku vifanye biashara na kusonga mbele zaidi.

“amesisitiza kuwa vyuo vinatakiwa vifanye biashara ili utamaduni wa ruzuku uishe. Mfano mzuri ni mradi uliopo TSJ ni njia mojawapo ya kusonga mbele”

Pia aliwashauri wazazi kuwa wawe tayari kuwapeleka watoto wao vyuoni ili kupata elimu bora ya uandishi kwa ufasaha, kwani ni jukumu la kila mzazi kuhakikisha mtoto anapata maadili mema  zaidi.

“Tunapata changamoto mbalimbali ikiwemo ya maadili kwa waandishi wa habari, wahariri kuelewa kitu kinachozungumziwa na mvutano kati ya serikali na waandishi hivyo kila changamoto ni kama fursa na tunaifanyia kazi”alisema Mwakajanga

Naye Mkurugenzi wa chuo cha Uandishi wa habari wa TIME Bw. Kiondo Mshana amesema kuwa mradi wa TLC una lengo la kuibua vipaji kwa waandishi wa habari na kwa vitendo zaidi hususani katika vipengele mbalimbali kama Uandishi wa magazeti (Super brain) Upigaji picha(Tree media), Utangazaji Radio na Runinga (Maa Media), na elimu ya uandishi kupitia  Mitandao (Jamii forum)

Na mwisho wa yote naye Afisa masoko wa mradi huo Mh. Dastan Kamanzi, amesema kuwa kituo kinatoa mafunzo bora kwa vitendo  pia kinahusisha wanafunzi wa nazi ya cheti na stashahada ambapo mradi huo ulianzishwa mwaka jana na bado una malengo mengi kwa wanfunzi .Hivyo basi alitoa wito kwa wanafunzi wote na kuwahasa sana kuzingatia mafunzo kwa ufasaha zaidi.

MWISHO

 

 

Advertisements
Comments
  1. Mr WordPress says:

    Hi, this is a comment.
    To delete a comment, just log in, and view the posts’ comments, there you will have the option to edit or delete them.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s